Hasken ƙasa da haske

Fitillun ƙasa da fitilun fitulu biyu ne waɗanda suke kama da juna bayan shigarwa.Hanyoyin shigarwa na yau da kullum suna cikin rufi.Idan babu bincike ko neman na musamman a cikin ƙirar haske, yana da sauƙi don rikitar da ra'ayoyin biyu, sa'an nan kuma an gano cewa tasirin hasken ba shine abin da kuke tsammani ba bayan shigarwa.

1. Bambancin bayyanar da ke tsakanin haske da haske

Bututun Haske yana da zurfi

Daga bayyanar, hasken haske yana da tsarin kusurwar katako, don haka dukkanin fitilar hasken yana da kwarewa mai zurfi.Da alama ana iya ganin kusurwar katako da fitilun fitulu, wanda yayi kama da jikin fitilar da ake amfani da shi a karkara a da.

Hasken ƙasa da haske 1

▲ Haske

Jikin ƙasa lebur ne

Hasken ƙasa yana kama da fitilar rufi, wanda ya ƙunshi abin rufe fuska da tushen hasken LED.Da alama babu fitilar fitila, sai dai farar lampshade panel.

Hasken ƙasa da haske 2

▲ haske

2. Bambancin ingancin haske tsakanin haske da haske

Haskaka tushen haske taro

Hasken Haske yana da tsarin kusurwar katako.Madogarar hasken za ta kasance mai ƙarfi sosai.Za a mayar da hasken wuta a wuri ɗaya, kuma hasken zai ƙara haskakawa da haske.

Hasken ƙasa da Haske 3

▲ tushen hasken hasken ya kasance a tsakiya, wanda ya dace da ƙananan haske na bangon baya.

Ana rarraba fitilu a ko'ina

Hasken hasken hasken da ke ƙasa zai bambanta daga panel zuwa kewaye, kuma hasken zai zama mafi tarwatsawa, amma kuma ya fi dacewa, kuma hasken zai haskaka da fadi.

Hasken ƙasa da Haske 4

▲ tushen hasken fitilar ƙasa yana da ɗan warwatse kuma iri ɗaya, wanda ya dace da hasken yanki mai girma.

3. Yanayin aikace-aikacen na downlight da Haske sun bambanta

Haske mai dacewa da bangon baya

Madogarar hasken hasken taswirar tana da ƙarfi sosai, wanda galibi ana amfani da shi don kashe ƙirar ƙira ta wani wuri.Ana amfani da shi gabaɗaya akan bangon baya.Tare da bambancin haske, siffofi da zane-zane na ado a bangon bangon baya suna yin tasirin hasken sararin samaniya mai haske da duhu, mai arziki a cikin yadudduka, kuma mafi kyawun haskaka zane-zane.

Hasken ƙasa da haske 5

▲ hoton da aka rataye akan bangon baya zai zama mafi kyau tare da haske.

Downlight dace da haske

Tushen hasken hasken ƙasa yana da ɗan warwatse kuma iri ɗaya ne.Ana amfani da shi gabaɗaya a cikin manyan aikace-aikace a cikin magudanar ruwa kuma ba tare da manyan fitilun ba.Hasken ɗamara yana sa sararin samaniya duka yayi haske da fa'ida, kuma yana iya maye gurbin manyan fitilun azaman tushen haske na taimako don hasken sararin samaniya.

Alal misali, a cikin zane na ɗakin ɗakin ba tare da babban fitila ba, ta hanyar rarraba hasken wuta a kan rufi, za a iya samun sakamako mai haske da jin dadi ba tare da babban fitilar ba.Bugu da ƙari, a ƙarƙashin hasken haske na maɓuɓɓugar haske masu yawa, dukan ɗakin ɗakin zai zama mafi haske kuma ya fi dacewa ba tare da kusurwoyi masu duhu ba.

Hasken ƙasa da Haske 6

▲ rufin da aka ɗora ƙasa ba tare da babban fitila ba zai sa sararin samaniya ya zama mai haske da karimci.

A cikin irin wannan sarari kamar corridor, yawanci akwai katako a kan rufin titin.Don dalilai na ado, yawanci ana yin rufi a kan rufin corridor.Hanyar da ke da rufi za a iya sanye take da fitilun da aka ɓoye da yawa a matsayin fitilu masu haske.Tsarin haske iri ɗaya na fitilun ƙasa kuma zai sa layin ya zama mai haske da karimci, yana guje wa ma'anar cunkoso da ƙaramin corridor ke haifarwa.

Hasken ƙasa da Haske 7

▲ saukar da fitilun da aka shigar a cikin sararin hanya a matsayin haske, wanda yake da haske, mai amfani da kuma dadi.

Don taƙaitawa, bambanci tsakanin haske da haske: na farko, a cikin bayyanar, hasken haske ya dubi zurfi kuma yana da kusurwar katako, yayin da haske ya dubi lebur;Abu na biyu, dangane da tasirin hasken wuta, tushen hasken haske yana da ɗan taƙaitawa, yayin da tushen hasken haske ya kasance daidai da daidaituwa;A ƙarshe, a cikin yanayin aiki, ana amfani da hasken gabaɗaya don bangon bangon baya, yayin da ake amfani da hasken ƙasa don hanya da babban amfani ba tare da manyan fitilu ba.


Lokacin aikawa: Juni-14-2022